Giúp mình với ACE ơi! Đang cần

Thảo luận trong 'VĂN HÓA DOANH NGHIỆP' bắt đầu bởi huyenjimy@gmail.com, 25/2/12.

  1. QUY ĐỊNH DIỄN ĐÀN
    - Đăng bài viết bắt buộc có tiền tố
    - Không đăng bài Quảng Cáo
    - Chỉ được phép đăng bài Tuyển dụng trong lĩnh vực nhân sự, hành chính và liên quan
    - 1 nick chỉ được phép đăng tối đa 2 bài tuyển dụng 1 tuần
    - Bài tuyển dụng bắt buộc phải có thời hạn, và sẽ bị xóa sau khi hết hạn 3 ngày
    ------------------------------
    Liên hệ quản trị diễn đàn: nguyenbaoanh89@gmail.com
    Dismiss Notice
  1. huyenjimy@gmail.com

    huyenjimy@gmail.com New Member

    Tham gia ngày:
    13/4/10
    Bài viết:
    6
    Đã được thích:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Công ty mình mới thay đổi địa chỉ và mã số doanh nghiệp trên giấy phép kinh doanh, Có nhất thiết phải đăng thông tin lên báo ko? và nếu đăng thì đăng ở báo nào? Thanks cả nhà trước nhé!
     
  2. quocanh

    quocanh New Member

    Tham gia ngày:
    9/8/08
    Bài viết:
    135
    Đã được thích:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    QUOTE(Chú Thích)(huyenjimy@gmail.com @ Feb 25 2012, 10:10 AM)

    Công ty mình mới thay đổi địa chỉ và mã số doanh nghiệp trên giấy phép kinh doanh, Có nhất thiết phải đăng thông tin lên báo ko? và nếu đăng thì đăng ở báo nào? Thanks cả nhà trước nhé!


    Bạn xem:
    - ĐIều 26, luật doanh nghiệp
    - Điều 35 Nghị định 43/2010/NĐ-CP
    - Thông tư số 14/2010/TT-BKH của Bộ Kế hoạch và Đầu tư (d13).
    (KO THẤY BẮT BUỘC PHẢI ĐĂNG BÁO) [​IMG]
    Đăng lên báo cho các đơn vị có quan hệ hợp tác kinh doanh, khách hàng biết để liên hệ [​IMG] cũng tốt mà.
     
  3. vudungbg77

    vudungbg77 New Member

    Tham gia ngày:
    16/6/10
    Bài viết:
    158
    Đã được thích:
    1
    Điểm thành tích:
    0
    Giới tính:
    Nam
    Nơi ở:
    Hà Nội
    QUOTE(Chú Thích)(quocanh @ Feb 25 2012, 05:24 PM)

    Bạn xem:
    - ĐIều 26, luật doanh nghiệp
    - Điều 35 Nghị định 43/2010/NĐ-CP
    - Thông tư số 14/2010/TT-BKH của Bộ Kế hoạch và Đầu tư (d13).
    (KO THẤY BẮT BUỘC PHẢI ĐĂNG BÁO) [​IMG]
    Đăng lên báo cho các đơn vị có quan hệ hợp tác kinh doanh, khách hàng biết để liên hệ [​IMG] cũng tốt mà.




    Căn cứ vào khoản 2 Điều 21 Luật Doanh nghiệp thì khi DN thay đổi nội dung đăng kí kinh doanh, bắt buộc phải Đăng báo nội dung thay đổi.

    Trân trọng!
     
  4. quynhanh_neu

    quynhanh_neu New Member

    Tham gia ngày:
    10/2/12
    Bài viết:
    38
    Đã được thích:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Điều 28. Công bố nội dung đăng ký kinh doanh (luật doanh nghiệp)
    1. Trong thời hạn ba mươi ngày kể từ ngày được cấp Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh, doanh nghiệp phải đăng trên mạng thông tin doanh nghiệp của cơ quan đăng ký kinh doanh hoặc một trong các loại tờ báo viết hoặc báo điện tử trong ba số liên tiếp về các nội dung chủ yếu sau đây:
    a) Tên doanh nghiệp;
    [​IMG] Địa chỉ trụ sở chính của doanh nghiệp, chi nhánh, văn phòng đại diện;
    c) Ngành, nghề kinh doanh;
    d) Vốn điều lệ đối với công ty trách nhiệm hữu hạn, công ty hợp danh; số cổ phần và giá trị vốn cổ phần đã góp và số cổ phần được quyền phát hành đối với công ty cổ phần; vốn đầu tư ban đầu đối với doanh nghiệp tư nhân; vốn pháp định đối với doanh nghiệp kinh doanh ngành, nghề đòi hỏi phải có vốn pháp định;
    đ) Họ, tên, địa chỉ, quốc tịch, số Giấy chứng minh nhân dân, Hộ chiếu hoặc chứng thực cá nhân hợp pháp khác, số quyết định thành lập hoặc số đăng ký kinh doanh của chủ sở hữu, của thành viên hoặc cổ đông sáng lập;
    e) Họ, tên, địa chỉ thường trú, quốc tịch, số Giấy chứng minh nhân dân, Hộ chiếu hoặc chứng thực cá nhân hợp pháp khác của người đại diện theo pháp luật của doanh nghiệp;
    g) Nơi đăng ký kinh doanh.
    2. Trong trường hợp thay đổi nội dung đăng ký kinh doanh, doanh nghiệp phải công bố nội dung những thay đổi đó trong thời hạn và theo phương thức quy định tại khoản 1 Điều này.
    @quocanh [​IMG] : chuyên gia lao động lại lấn sân sang lĩnh vực kế hoạch đầu tư à. [​IMG]
     
  5. quocanh

    quocanh New Member

    Tham gia ngày:
    9/8/08
    Bài viết:
    135
    Đã được thích:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    QUOTE(Chú Thích)(quynhanh_neu @ Feb 27 2012, 09:55 PM)

    Điều 28. Công bố nội dung đăng ký kinh doanh (luật doanh nghiệp)
    1. Trong thời hạn ba mươi ngày kể từ ngày được cấp Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh, doanh nghiệp phải đăng trên mạng thông tin doanh nghiệp của cơ quan đăng ký kinh doanh hoặc một trong các loại tờ báo viết hoặc báo điện tử trong ba số liên tiếp về các nội dung chủ yếu sau đây:
    a) Tên doanh nghiệp;
    [​IMG] Địa chỉ trụ sở chính của doanh nghiệp, chi nhánh, văn phòng đại diện;
    c) Ngành, nghề kinh doanh;
    d) Vốn điều lệ đối với công ty trách nhiệm hữu hạn, công ty hợp danh; số cổ phần và giá trị vốn cổ phần đã góp và số cổ phần được quyền phát hành đối với công ty cổ phần; vốn đầu tư ban đầu đối với doanh nghiệp tư nhân; vốn pháp định đối với doanh nghiệp kinh doanh ngành, nghề đòi hỏi phải có vốn pháp định;
    đ) Họ, tên, địa chỉ, quốc tịch, số Giấy chứng minh nhân dân, Hộ chiếu hoặc chứng thực cá nhân hợp pháp khác, số quyết định thành lập hoặc số đăng ký kinh doanh của chủ sở hữu, của thành viên hoặc cổ đông sáng lập;
    e) Họ, tên, địa chỉ thường trú, quốc tịch, số Giấy chứng minh nhân dân, Hộ chiếu hoặc chứng thực cá nhân hợp pháp khác của người đại diện theo pháp luật của doanh nghiệp;
    g) Nơi đăng ký kinh doanh.
    2. Trong trường hợp thay đổi nội dung đăng ký kinh doanh, doanh nghiệp phải công bố nội dung những thay đổi đó trong thời hạn và theo phương thức quy định tại khoản 1 Điều này.
    @quocanh [​IMG] : chuyên gia lao động lại lấn sân sang lĩnh vực kế hoạch đầu tư à. [​IMG]


    hihi [​IMG] Chỉ chia sẻ kiến thức và học hỏi thôi ạ, có dám nhận là gì đâu (nghề nào chẳng có tổ sư), em xem các văn bản và thủ tục hành chính về đổi địa chỉ không thấy phần yêu cầu đăng báo. Để e thử hỏi ông bên KHĐT xem seo [​IMG]
     

Chia sẻ trang này

Share