BAO HIEM

Thảo luận trong 'LUẬT LAO ĐỘNG, BHXH' bắt đầu bởi haongoc83, 22/6/09.

  1. QUY ĐỊNH DIỄN ĐÀN
    - Đăng bài viết bắt buộc có tiền tố
    - Không đăng bài Quảng Cáo
    - Chỉ được phép đăng bài Tuyển dụng trong lĩnh vực nhân sự, hành chính và liên quan
    - 1 nick chỉ được phép đăng tối đa 2 bài tuyển dụng 1 tuần
    - Bài tuyển dụng bắt buộc phải có thời hạn, và sẽ bị xóa sau khi hết hạn 3 ngày
    ------------------------------
    Liên hệ quản trị diễn đàn: nguyenbaoanh89@gmail.com
    Dismiss Notice
  1. haongoc83

    haongoc83 New Member

    Tham gia ngày:
    12/6/09
    Bài viết:
    6
    Đã được thích:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Công ty em bắt đầu tham gia bao hiểm cho CBCNV, nhung em moi phát hien ra có một số công nhân sinh năm 1992. Có anh chi nao biết độ tuổi nào thì bắt đầu được đóng BHXH thì chi cho em mới, và có thông tư hay nghị định nào về vấn đề nay không?
     
  2. Tho Ngoc

    Tho Ngoc New Member

    Tham gia ngày:
    23/9/08
    Bài viết:
    178
    Đã được thích:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Theo Điều 6 của Luật LĐ thì người lđ là người ít nhất đủ 15 tuổi, có khả năng lao động và có giao kết hợp đồng lđ. Vì thế theoi Điều 2 của Luật BHXH thì người lao động phải tham gia BHXH bắt buộc, theo như bạn hỏi thì công nhân có năm sinh 1992 vẫn phải tham gia BHXH cho họ.
     
  3. casuarina

    casuarina New Member

    Tham gia ngày:
    15/10/08
    Bài viết:
    56
    Đã được thích:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Giới tính:
    Nữ
    Nơi ở:
    Hà Nội
    Phó phòng nói chính xác quá, không còn gi để đính chính. thank bác
     

Chia sẻ trang này

Share