Quy định về hợp đồng thời vụ

Thảo luận trong 'LUẬT LAO ĐỘNG, BHXH' bắt đầu bởi Duy Triết, 29/8/08.

  1. QUY ĐỊNH DIỄN ĐÀN
    - Đăng bài viết bắt buộc có tiền tố
    - Không đăng bài Quảng Cáo
    - Chỉ được phép đăng bài Tuyển dụng trong lĩnh vực nhân sự, hành chính và liên quan
    - 1 nick chỉ được phép đăng tối đa 2 bài tuyển dụng 1 tuần
    - Bài tuyển dụng bắt buộc phải có thời hạn, và sẽ bị xóa sau khi hết hạn 3 ngày
    ------------------------------
    Liên hệ quản trị diễn đàn: nguyenbaoanh89@gmail.com
    Dismiss Notice
  1. Duy Triết

    Duy Triết New Member

    Tham gia ngày:
    24/6/08
    Bài viết:
    10
    Đã được thích:
    0
    Điểm thành tích:
    1
    Luật Sư Hùng Kính mến,


    Xin Luật sư vui lòng cho biết


    1. Công ty có thể ký với người lao động tối đa là bao nhiêu hợp đồng thời vụ?


    2. Khoảng dừng tối thiểu giữa 2 hợp đồng thời vụ liền kề là bao lâu?


    Xin Luật sư cũng cho biết thêm câu hỏi nói trên được quy định trong những công văn/nghị định nào để tôi có thể tra cứu thêm.


    Chân thành cám ơn Luật sư


    Trân trọng,


    Nguyễn Duy Triết
     
  2. vitibao08

    vitibao08 New Member

    Tham gia ngày:
    28/10/08
    Bài viết:
    14
    Đã được thích:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Chào bạn Duy Triết


    Theo quy định tại Điều 27 - Bộ luật Lao động, khi hết hạn hợp đồng lao động theo mùa vụ có thời hạn dưới 12 tháng mà người lao động vẫn tiếp tục làm việc thì hai bên phải ký kết hợp đồng lao động mới. Khi ký kết hợp đồng lao động mới là hợp đồng xác định thời hạn thì cũng chỉ được ký thêm một thời hạn, sau đó nếu người lao động vẫn tiếp tục làm việc thì phải ký kết hợp đồng không xác định thời hạn.


    1) Chỉ có thể ký tối đa 02 hợp đồng lao động thời vụ, nếu tiếp tục sử dụng lao động thì ký tiếp 01 lần nữa HĐLĐ xác định thời hạn, sau đó nếu tiếp tục sử dụng lao động thì phải ký tiếp HĐLĐ Không xác định thời hạn


    2) khoảng cách của 02 HĐLĐ thời vụ tối đa là 30 ngày kể từ ngày Hợp đồng lao động thời vụ hết hạn.
     
  3. Duy Triết

    Duy Triết New Member

    Tham gia ngày:
    24/6/08
    Bài viết:
    10
    Đã được thích:
    0
    Điểm thành tích:
    1
    Xin chân thành cám ơn tư vấn của bạn vitibao08.


    Thân mến
     

Chia sẻ trang này

Share