SỐ LƯỢNG MAX TRONG DN PHẢI ĐI NVQS

Thảo luận trong 'LUẬT LAO ĐỘNG, BHXH' bắt đầu bởi sakura189, 8/11/12.

  1. QUY ĐỊNH DIỄN ĐÀN
    - Đăng bài viết bắt buộc có tiền tố
    - Không đăng bài Quảng Cáo
    - Chỉ được phép đăng bài Tuyển dụng trong lĩnh vực nhân sự, hành chính và liên quan
    - 1 nick chỉ được phép đăng tối đa 2 bài tuyển dụng 1 tuần
    - Bài tuyển dụng bắt buộc phải có thời hạn, và sẽ bị xóa sau khi hết hạn 3 ngày
    ------------------------------
    Liên hệ quản trị diễn đàn: nguyenbaoanh89@gmail.com
    Dismiss Notice
  1. sakura189

    sakura189 Member

    Tham gia ngày:
    23/2/11
    Bài viết:
    98
    Đã được thích:
    1
    Điểm thành tích:
    8
    Hi!

    Chiếu theo luật năm nay công ty mình phải 25 nv phải đi nghĩa vụ quân sự. Xin mọi người tư vấn giúp, có điều luật nào khống chế số lượng nhân viên phải đi nghĩa vụ quân sự trong một doanh nghiệp không?

    Xin chân thành cảm ơn
     
  2. tunt7

    tunt7 New Member

    Tham gia ngày:
    27/12/09
    Bài viết:
    56
    Đã được thích:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Chào anh chị

    Nếu phải trả lời, chỉ có thể trả lời câu hỏi này theo ý khác (vì lợi ích quốc gia là hàng đầu, nhập ngũ là nghĩa vụ bắt buộc)
    -Trong bộ Luật Lao Động có 3 vấn đề liên quan Điều 22 khoản 3, Điều 32 khoản 1, Điều 100 khoản 2. Trong đó nội dung Điều 32 quan trọng nhất cho câu hỏi này
    -Về vấn đề tạm hoãn mọi người tham khảo tại Thông tư 175/2011/TTLT-BQP-BGDĐT
    -Với doanh nghiệp chỉ có thể là trù bị, và đào tạo lược lượng LD thay thế sớm, hay ưu tiên NLĐ qua độ tuổi nhập ngũ làm việc (hihi)

    Trân trọng,
     
    Last edited by a moderator: 9/11/12

Chia sẻ trang này

Share